Uchunguzi wa Maafa ya Treni ya Çorlu Iliyowekwa kwa 10 Disemba

kesi ya maafa ya treni ya corlu iliyoahirishwa anuwai
kesi ya maafa ya treni ya corlu iliyoahirishwa anuwai

Wilaya ya Çorlu ya Tekirdağ, watu wa 25 walikufa na watu wa 328 walijeruhiwa katika jaribio la pili la ajali ya gari moshi katika Kituo cha Elimu cha Umma cha continuesorlu linaendelea.

siku mojaKulingana na habari Gökay Başca'nın; CD TCDD 1 Kurugenzi ya Mkoa katika mkutano uliofanyika jana na iendelezwe leo Halkalı Turgut Kurt aliwahi kuwa Meneja wa Matengenezo ya Reli kwenye Mkurugenzi wa Maintenance ya Reli ya 14. Çerkezköy Özkan Polat, Mkuu wa matengenezo ya barabara na matengenezo kwa Mkuu wa Matengenezo ya Barabara, Celaleddin Çabuk, ambaye alikuwa Ofisa Utunzaji wa Matengenezo na Matengenezo kwa Mkuu wa Matengenezo ya Barabara na Çetin Yıldırım, Mkuu wa Madaraja, alitetea.

Uamuzi uliochukuliwa katika mahakama ya Turgut Kurt, Ozkan Polat, ombi la Cetin Yildirim kwa kukamatwa, "washtakiwa kufuata usikilizaji huo kila wakati, walipimwa ndani ya wigo wa faili lote" ulikataliwa.

Usikilizaji huo ulipangwa kuanza tena kesho huko 09.00.

Matamshi ya familia na waliojeruhiwa walianza

Bahattin Doğrul (Alijeruhiwa katika ajali): "Nilikuwa nilipata tiketi ya treni. Walisema hatuwezi kukata tikiti kwa sababu kunanyesha. Kondakta alifika nilipofika kwenye gari moshi lakini sikukata tikiti. Alafu ilibidi nilipe ada katika Muratlı. Nilidhani angekuwa mwathirika wa ajali. Sikumbuki chochote baada ya hapo. Mimi ni mlemavu na shingo yangu hivi sasa. Watoto wangu na mke wangu walikuwa pamoja nami, moja ya kichwa cha watoto wangu ililipuka. Nilitibiwa katika hospitali ya serikali, walisema hautalipa pesa yoyote, lakini walichukua pesa yangu. Nililipa 4000 TL. Ninalalamika juu ya wale wote waliojibika. "

Aysun Köse, mama wa Sena Köse: Ikiwa hii haikufanyika, tungeenda kortini. Ndani ya wiki ya kwanza, daktari alifika kwa afisa na afisa kutoka TCDD. Nilisema walinzi wa barabara wamefukuzwa kazi. Nilisema huwezi kulipa mshahara wako. Afisa wa TCDD pia aliniambia kwamba hakuna haja yao kuwa na kazi hizi za kuashiria. Kisha nikatafiti kuwa yetu ingefanyika mwanzoni mwa 2020. Wetu huko hakukuwa na ishara. Nilidanganywa tangu mwanzo. Ninaipotosha. AFAD aliniambia kwamba watoto wako walikuwa wa kawaida. BAADA ya kunidanganya vibaya. Hatukuweza kuingia hospitalini. Ninalalamika kwa idara ya afya. Hatukuweza kuingia hospitalini. Tuliweza kuteleza kupitia lango la wafanyikazi. Labda ningekuwa na mshtuko wa moyo. Walisema hakuna kifo, hakuna aliyejeruhiwa. Ninalalamika juu ya kila taasisi. Treni hii imepunguzwa hadi masaa mawili. Nilimwamini. Ndio maana nilimpeleka mtoto wangu barabarani. Isipokuwa unaonekana mdogo kuliko wewe, iler waliniambia. Walijiinua kwa theluji. Ninaamini hii ilifanyika kwa onyesho. Ninataka kuadhibiwa kwa juu wale walio na mamlaka ya kusaini.

Baba wa Sena Köse Gürkan Köse: Tunataka kuamini ujumbe wako. Tulijifunza juu ya ajali hiyo na tukafika huko kwa saa moja. Hakukuwa na usafirishaji, tulifika huko kwa kusaga. Tulifika hospitali ya Jimbo la Çorlu. Walisema kila mtu yuko hai. Tunakwenda juu, hakuna mtu chini, tunashuka ngazi, iko juu. Hii ndio habari ya uwongo kabisa ambayo ilikua ngumu. Tulingoja hadi asubuhi. Maneno ambayo nilimwambia mke wangu yakaenda shida. Walimwambia mke wangu, siniz Wewe ni mdogo. " Ninalalamika kutoka kwa kila mtu kutoka A hadi Z.

Tazama Profaili Kamili ya Funda Siku moja kabla ya harusi yetu kuwa na harusi, tulikwenda Uzunköprü. Sikutaka kwenda kwa sababu safari ilikuwa inachukua muda mrefu kwa sababu nilijua ilichukua masaa kabla ya 3-4, lakini watoto walisisitiza. Walichunguzwa sana 'mama sasa anaenda haraka treni' walisema. Siku iliyofuata tulikwenda na kupata tikiti wetu, hakuwa akizima kwenye vijiji, tulidhani alikuwa akienda haraka kuliko hiyo. Tulienda kwenye kituo cha gari moshi cha Sarılar polepole. "Binti yangu hakuacha hapa?" Niliuliza. Vivyo hivyo, alipunguza polepole alipopitisha Muratlı. Lakini kwa upande, gari moshi lilikuwa haraka sana, kulikuwa na abiria wengi mno, kulikuwa na abiria wengi waliosimama na hakuna abiria wa 360 kwa njia yoyote. Mimi hata nilikuwa na miguu yangu moja kukaa karibu na binti yangu, nao wakaketi juu ya kizazi. Katikati, kulikuwa na kuruka, na baada ya kuruka, madirisha yakaanza kutikisika. Tulikuwa gari la kwanza kuanguka. Wakati madirisha yakaanza kutetemeka, binti zangu walilala katikati ya kitanda na mimi nikalala juu yao. Tulidhani haitagubika ikiwa madirisha yangevunjika. Wakati huo kulikuwa na mlipuko, ndio ambao ulinitenga na watoto wangu. I sioni. Wakati nilipokuja kuangalia pande zote za binti yangu hakuweza kupata. Kisha nilijitupa nje na ilikuwa mbaya sana. Mechanika mbili zilikuja, "Tupu kuzunguka kwa gari moshi kunaweza moto 'walisema. Nilisema, "Watoto wangu wako chini ya gari hilo kwa sababu sikuenda kuzunguka gari mara mbili. Wakati huo waliweza kusema kuna watu walikuwa chini ya gari. Mke wangu alipokuja, nikamwambia mke wangu, alirudi ndani ya gari akatazama. Tulikwenda katika Hospitali ya Jimbo la Tekirdağ na vifaa vyetu wenyewe. Habari zilikuja, 'binti zako ni nzuri' walisema. Niliondoa seramu mikononi mwangu na mimi nikaondoka. Ilikuwa dhahiri kwamba watu ni chini ya gari, tuna waokoaji wa Jamhuri ya Uturuki, hana timu dharura? Nataka kushtaki Jamhuri ya Uturuki, jinsi ya kuishi, tunaishi katika uzi wa pamba? Ninafanya kazi kama mshirika katika kampuni binafsi na hupata mafunzo mara mbili kwa mwaka kulinda afya ya wateja katika dharura. Nashangaa ikiwa wafanyikazi katika jimbo hili walistahili kutoka mwanzo hadi mwisho au walikuja asubuhi au salamu. Haijalishi maisha ya watu hawa? Nilitoa watoto wangu wawili. Nitafanya kamili. Ninalalamika pia kwa mtu yeyote anayewajibika.

Ahmet Can: Nilipoteza mtoto wangu wa miaka 5 kwa sababu ya kupuuzwa katika usafirishaji wa uhakika zaidi ulimwenguni. Wakati tunapokuwa tunateseka, sherehe ya rais ilifanyika kana kwamba hakuna kitu kilichotokea nchini siku moja baada ya tukio hilo. Maisha yetu yameenda, lakini hayafanyi tofauti yoyote kwao. Hali hii haituhusu. Ninalalamika ni nani anayewajibika. Nina mtoto mwingine, na sitaki kumpoteza katika tukio kama hilo katika siku zijazo.

Melike Can, aliyepoteza mtoto wake wa miaka 5 kwenye gari moshi: 2 haikutusaidia kwa masaa. Nilitoka kwenye gari moshi na mapambano yangu mwenyewe. Hali haina helikopta.

Erkan Duman, ambaye alipoteza mkewe na kumjeruhi mkewe wakati wa mauaji hayo: Niliisoma katika taarifa ya fundi. Kwanza kabisa, alimpigia simu mkuu badala ya gari la wagonjwa. Vipaumbele hufanya hivyo. Kwa kuwa mimi si mfanyikazi wa TCDD, lengo langu ni kuokoa watu. Nilimuita mke wangu kwenye gari. Tuko hai. Saikolojia ya mwanangu imevunjika. Hawezi kupanda ndege au basi. Ningepoteza mwanangu ikiwa singekuwa mmoja wa kwanza kufika huko.

Emre Kocaağa: "Uko wapi, uko wapi na ukoje? Hakuna mtu wa kutuita na kuuliza. Lakini ikiwa wataleta mtu wa 4 na wakiwasilisha kwetu, tunataka mtu huyo hapo juu, ili waweze kuja na kusimama hapa. Niliendesha kazi peke yangu, nina 3 platinamu kwenye kamba yangu ya mgongo na bado niko chini ya matibabu. Nilikuwa kwenye gari moshi na gari moshi lilikuwa limejaa sana. Hakukuwa na maafisa katika kituo cha kununua tiketi, na hakukuwa na mtu wa kukata kwenye gari moshi. Wanasema hatuwezi kuacha kwa sababu kumalizika kwa umeme lakini hakukuwa na kumalizika kwa umeme. Kulikuwa na watu hata wameketi kwenye gari moshi. Wakati tunasema tuna hatia, walitupigia kelele na kutenda vibaya. '

Fatma Şahin, aliyekuwa kwenye gari moshi na mtoto wake wa kiume na wa kike na kufiwa na mwanae: Mwanangu alikuwa chini ya treni hiyo kubwa. Niliacha kila kitu hapo. Ninafunga macho yangu na ninamuona mwanangu

Erkan Duman, ambaye alipoteza mkewe na kumjeruhi mkewe wakati wa mauaji hayo: Nilikuwa katika Kituo cha Corlu wakati gari-moshi lilipogonga. Nilifuata lori langu la moto na gari za wagonjwa, lakini hawakuweza kupata eneo hilo. Mwanangu alikuwa amekaa kando ya barabara kwa hivyo nilienda mbio. Wakati huo hakukuwa na polisi, gendarmerie. Nilimwambia mwanangu wapi mama yako alikuwa, mama yangu alikufa, baba. Nilisema tutapata mama yako. Niliingia kwenye gari, labda ningeweza kuokoa mtu ikiwa sivyo. Nilifungua mifuko ya mwili kila mmoja ili kuona ikiwa nina mke. Walinipigia simu na kusema mke wako alikuwa katika upasuaji, lakini mke wangu alikuwa amekufa, nadhani walifanya hivyo kwa kusudi. Kwa sababu walitaka kusafisha barabara haraka iwezekanavyo, kulipa ada ya kusubiri kwa magari mengine. Nadhani, kulingana nao, ada hii ni muhimu zaidi kuliko maisha yetu. Helikopta haikubeba mtu yeyote aliyejeruhiwa, walibeba miili. Uingiliaji wa kwanza ulikuwa muhimu sana, lakini watu walikufa katika maisha ya mauti. Sisi sio mtu wa reli wala tcdd, lakini tunajua ni nani anayemkabili.

Kemal Kurtuluş aliyepoteza mtoto na mke wake: Nilikwenda kwa mhudumu wa kituo na kumuuliza ambapo gari ilizidiwa na akasema hana habari. Nilikwenda eneo la tukio, lakini hakukuwa na mtoto. Kisha tukaenda kwa morgue, sikuweza, ningewezaje? 6 ilikuwa kila mwezi. Sitakubali mashtaka ya mtu wa 4 na kutengwa kwa TCDD. Ninalalamika pia kuhusu TCDD.

Zehra Bilgin, aliyepoteza binti yake, mpwa, nduguze: Nilipoteza mwanangu aliye chechea, ndugu zangu, mpwa wangu wa kila mwezi wa 5 kwa sababu ya uzembe wa mtu. Watoto walikuwa wamesoma hadithi za treni, ambayo ilikuwa ndoto ya pink. Mara zote walimwona akipita, walitaka. Tulikwenda huko ili kila upande umejaa kifo, kila upande ulikuwa umejaa apocalypse. Inakuwaje kwamba katika wakati huu wa teknolojia, wanaangalia hali ya hewa kwenye runinga na kwenda nje wakati mwingine? 6 napata pauni elfu, 5 napata pauni elfu moja wanaambia wanastahili pesa wanazopokea? Nilimzika mtoto wangu, nikazika ndugu zangu. Familia ya 25 ilikwenda 25 inaweza kupita. Nataka kuona fundi hapa. Sikubali kamwe ripoti ya mtaalam, mashtaka yanayohusisha watu walio na uhusiano wa kibiashara. Ikiwa Çorlu ilichukuliwa baada ya kipimo, Ankara isingekuwepo. Mpaka pumzi yangu ya mwisho, mpaka tone la damu la mwisho nalalamika. '

Sahani ya Huseyin: Mara ya kwanza nilipofika kwenye eneo hilo niligusa mkono wa mtoto wangu, ulikuwa moto. Paramedics kutoka ambulensi inatafuta waliojeruhiwa zaidi. Ninajaribu kuchukua koleo na kuchimba mikono yangu kutoka kwa mikono yangu, maafisa huko wanajaribu kutusukuma. Wamesimama pale wakitutazama. Ninaenda kwenye kaburi la mwanangu, shingo yangu imeinama, siwezi kuinua kichwa changu. Kwa nini? Hakuletwa kwa haki.

Sahani ya Huseyin: Mara ya kwanza nilipofika kwenye eneo hilo niligusa mkono wa mtoto wangu, ulikuwa moto. Paramedics kutoka ambulensi inatafuta waliojeruhiwa zaidi. Ninajaribu kuchukua koleo na kuchimba mikono yangu kutoka kwa mikono yangu, maafisa huko wanajaribu kutusukuma. Wamesimama pale wakitutazama. Ninaenda kwenye kaburi la mwanangu, shingo yangu imeinama, siwezi kuinua kichwa changu. Kwa nini? Hakuletwa kwa haki.

Cihan Subaşı: Kichwa changu kililipuka kwenye ajali, miiba ya 40 kichwani mwangu. Mkono wangu wa kushoto, kiunga changu kilikatwa, mfupa wangu wa mgongo ulivunjika, shingo yangu ilivunjika, mbavu zangu zilivunjika, mapafu yangu yamezimishwa. Sikuweza kuinuka, mlango ulikuwa kwangu. Nilichimba matope kwa mkono mmoja na nikachimba kama handaki chini ya gari. Mtu alinishikilia. Nilingoja huduma ya kwanza ya kutazama ya 1,5 ifike.

Ismail Kartal ambaye alipoteza wazazi wake katika mauaji hayo: Dada yangu alinifikia karibu 6. Saa katika eneo la Sarıld ilikuwa karibu na 7. Tulikwenda katika eneo ambalo ajali ilikuwa inaendesha kutoka chini ya Sarılad kwamba barabara ilikatwa na treni haikuweza kuingia zaidi. Mama yangu na baba walisafiri kwa gari moshi. Kuanzia wakati nilipofika eneo la ajali, niliona tukio la kutisha huko. Kulikuwa na fujo chini ya jina la kazi ya uokoaji. Nilitaka kusaidia kwa sababu nilipokea mafunzo ya msaada wa kwanza, lakini timu zilijaribu kututenga mbali na uwanja iwezekanavyo. Kazi ya kurejesha haikufanywa vizuri. Taratibu nyingi zilifanyika chini ya jina la hati kusaini jinsi taasisi hiyo ilihamishwa. Meneja Mkuu wa TCDD kutoka Wizara ya Mambo ya Ndani İsa Apaydın jinsi haiwezi kuwekwa kuwajibika kwa janga hili. Nilikuwa katika eneo la ajali hadi 11 usiku wa manane, na nikaona pallet ya tank ikiwa imefika. 25 ilitoa uhai wa mwanadamu.

Mısra Öz Sel: Nilimwinua mtoto wangu wa miaka 9 kabla ya kupata takataka. Tulirudi likizo siku ya tukio. Alipofika kwenye gari moshi kwenda Uzunköprü na baba yake, mtoto wangu aliniita na simu ya video na kurusha picha kutoka ndani ya gari moshi. Aliniambia anakuja, lakini mtoto wangu hakuweza. Kwa nini? Kwa sababu ya kupuuzwa. Wakati nikiongea na video, niligundua kuwa mtoto wangu, ambaye kila wakati anavaa ukanda wa kiti, hana ukanda wa kiti kwenye gari moshi. Nilikwenda kituo cha gari moshi kuwachukua, nilipofika eneo la tukio ilikuwa 8. Sikuweza kuingia kwenye eneo nililazimika kwenda Hospitali ya Jimbo la Corlu. Siku ya tukio, polisi na wanabiashara hawakupitisha mtu yeyote ambaye alikuwa amezuia barabara. Nilitaka kwenda kwenye eneo la tukio, nikimsihi mtoto wangu awepo. Nadhani nilipanda gari iliyobeba maji, nikimuahidi askari wa raia kuchukua maji. Ni mimi tu. Njiani, maafisa wawili walikuwa wakiongea: Tunaenda na gari hili, lakini gari hili haliingii huko ambalo kuzama gari hili ni la mteremko. Walisema tunahitaji idhini. Je! Ninapaswa kupata ruhusa kwa wakati kama huu? Kwa kuwa gari haikuweza kwenda kwenye gari moshi, tulilazimika kutua baada ya mahali fulani. Wakati nilipotoka ndani ya gari, nikakutana na maneno, k umemletea maji nani, hakuna mtu anayeishi hapo ”. Mwishowe niliingia kwenye trekta na kwenda eneo la tukio.Nilipofika huko, ilikuwa 20.30. Tukio hilo lilikuwa fujo. Niliona pia timu ambazo zilalisha tumbo zao na sanduku za pizza mikononi mwao. Ninaenda kwa mpigania "Mtoto wangu amekufa. Hakuna jina katika hospitali yoyote na haijawahi kutajwa tangu asubuhi ya saba. Hawakuniambia kwenye tukio hilo, lakini baba yangu Mehmet Öz aliona kile mtoto wangu alikuwa akifanya. Usiku huo walipopeana namba ya kitambulisho cha mtu huyo na jina na jina, walimwambia alikuwa hospitalini. Nilifika katika Hospitali ya Jimbo la Çorlu na ilikuwa katika hali ya msukosuko. 23 usiku: Nilisikia kwamba nimepoteza mwanangu kama 30. Usiku huo, washtakiwa wote katika hospitali ya jamaa za marehemu, ingawa waliona kesi zote za marehemu, ninashangaa jinsi wataalam walivyoiteua faili hiyo. Kwanza kabisa, ninalalamika juu ya wataalam hawa wawili. Kufuatia matukio hayo, wakati wa kuandaa mashtaka, je! Inawezekana kusoma utambulisho wa mazishi? Nilikuwa na mtoto wangu kwenye mifuko iliyotengwa kama ABC. Hajawahi kulalamika? Sikuzaa kupoteza mtoto wangu. Wakuu waandamizi wa kipindi hicho, Kurugenzi Kuu ya TCDD na wafanyikazi wote wa TCDD wanalalamika sikubali mashtaka.

Nuriye Violin, ambaye aliumia katika ajali hiyo na mumewe: 'Mgongo wangu ulivunjika, platinamu ya 8 ilikuwa na mimi. Nilikuwa na shida za kisaikolojia na za mwili. Sijawahi kuona fundi akitusaidia. Mamlaka pia yalifika marehemu. Wale wote waliohusika wanapaswa kuadhibiwa

Semiha Subaşı, ambaye aliumia na mtoto wake Cihan Subaşı: Sonrası Mara baada ya tukio hilo, niliita 112. Waliniambia wametuma timu lakini hawawezi kuja kwa sababu ya barabara. Nilisema, 'Hawawezi kuja, walichagua kutekeleza kazi hii. Watu wanakufa

Saliha Erbil: ÇerkezköyTuliishi kwenye makaazi. Kulikuwa na mita za 10 kutoka mahali pa kazi hadi nyumba. Tuna watoto wawili, 9 na 6. Nimekuwa nikiuliza kwa nini hakuna ajira na kwa nini ni wakati huu kila wakati. Mke wangu aliniambia Reli ya Jimbo haikuajiri wafanyikazi. Aliwaacha watoto kurudi kijijini na kuniambia, "Niko njiani." ÇerkezköyAlisema atakuwa hapa katika dakika kumi. Mke wangu alifanya kazi kama mlinzi wa usalama kwenye reli za serikali. Hakuwahi kusaini juu ya yale ambayo hakuona. Kila mtu alisema sina hatia. Nani ana hatia? Mke wangu? Usiku wa manane walimweka mke wangu kwenye begi jeusi na kumuweka kwenye helikopta. Mke wangu alikabidhi pete yake kwangu. Ninatia damu yake kwa yatima. Nataka haki kwa watoto wangu. Nataka kukuamini tena. Taarifa za uwongo zilipewa. Hakuna kitu ambacho hakijafanywa kwa mwaka. Mke wangu alikufa kwa uzembe. Ninawauliza wafanyikazi ambao hawafanyi kazi yao vizuri kesho, siku inayofuata, utaangaliaje uso wa mke wangu? Mke wangu hakuwa mtoaji wa pesa, alifanya kazi yake kwa kupendeza. Gurudumu linabadilika kila wakati na watu wazuri wanapotea. Tafadhali usipoteze watu wazuri wakati huu. Usichukize watu wanaotafuta haki.

Kujeruhiwa katika janga la Zahit Açan: Walinipigia simu kutoka TCDD baada ya ajali. Wakauliza kama wangelalamika ndiyo watakapofunga simu moja kwa moja usoni mwangu

Nguvu ya maduka katika chumba cha mahakama yalikataliwa na amri ya korti ikisema 'kuna nyaya ziko wazi, zinaweza kugonga'

Esra amepoteza mama yake na baba yake: Mara tu baada ya ajali hiyo, sherehe ya Urais ilifanyika, ilikuwa chungu sana. Kulikuwa na sherehe wakati kuomboleza kunahitajika.

Nükhet Karasu ambaye alifiwa na mama yake katika msiba:Wakili wa TCDD alitudharau, nalalamika. Mama yangu aliniita kwenye gari moshi na akasema alikuwa na njaa. Mama yangu alikufa akiwa na njaa. Ikiwa mama yangu ana njaa katika kaburi hilo, wawajibikaji. Sitaki haki chini ya reli.

TCDD ALIYEJUA USALITI WA KUPATA

Baada ya taarifa za familia, wanasheria walichukua sakafu.

TCDD haikuchunguza maafisa wakuu wowote, iliyoombewa kushiriki katika kesi hiyo. Ombi la TCDD lilitoka kwa wahasiriwa na mawakili walalamikaji. Mawakili wa wahasiriwa na walalamikaji, "katika faili hili, ombi lolote la taasisi katika mwelekeo huu haikubaliki kabmaması alisema," alisema.

Wakizungumza juu ya ripoti ya mtaalam, mawakili walisema kwamba wale ambao walipewa zabuni kwa wahusika waliteuliwa baadaye kama wataalam, na wakasema, kim Nani alimpa mwendesha mashtaka majina ya wataalam? Katika faili hii, watu ambao wanapaswa kujaribu kuwa watuhumiwa wameteuliwa kama wataalam ".

'HATUNA KUSEMA MTANDAONI, SI PESI KASTLA MURDER'

Hayrettin Çetin, mmoja wa mawakili wa walalamikaji, alisema kwamba tukio hilo sio "la bahati mbaya, lakini mauaji ya sinema na kesi inayowezekana".

Çetin alisema, sonrası Baada ya taarifa za washtakiwa na uzembe dhahiri, hatuna bahati; tunaita mauaji kwa dhamira inayowezekana

Ç Tunasema kwamba kesi ya kesi haiwezi kuendelea na ripoti hizi na washtakiwa. Tunataka kuteuliwa kwa jopo mpya la mtaalam na mashtaka ya wale wote waliohusika. "

Wakili Duygu Arslan, ambaye alisema ripoti ya TMOOB kwenye faili, alisema kwamba "kuondolewa kwa saini ya mhandisi katika kibali cha jengo hilo kweli huleta njia kwa matukio haya yote.

UTANGULIZI UNAENDELEA

Mwishowe, washtakiwa waliahidiwa. Washtakiwa walisema hawakubali mashtaka dhidi yao.

Usikilizaji huo ulisitishwa kwa muda wa saa moja na nusu.

BONYEZA DESI

Korti ilitoa uamuzi wa muda baada ya mapumziko.

Uamuzi wa mpito wa kuuliza mpango wa hatua kwa TCDD'ye, malezi ya jopo la mtaalam juu ya maombi hayo tena, kukataliwa kwa ombi la TCDD la kushiriki korti kuliamuliwa.

10 kama tarehe ya usikilizaji unaofuata Mpangilio uliowekwa.

NINI kilichofanyika?

Katika usikilizaji wa kwanza wa kesi hiyo iliyofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Sheria ya Çorlu mnamo Julai 3, familia za walionusurika hazikukubaliwa katika ukumbi huo kwa sababu hakuna nafasi na familia zilipigwa. Wanasheria, ambao waliamuru mapinduzi hayo kuamua ni nani alifanya hisia za uhalifu. Mwendesha mashtaka wa korti pia aliunga mkono uamuzi wa kuweka malalamiko ya jinai na aliuliza korti kuamua ni nani aliyeiamuru. Juu ya malalamiko ya jinai na ombi hilo, mjumbe wa korti alitangaza kwamba imejiondoa katika kesi hiyo na kupeleka faili hilo katika Korti ya Adhabu ya 2 Nzito. Mahakama kuu ya Adhabu ya 2 ilikataa uamuzi wa wajumbe wa kujiondoa katika kesi hiyo.

Habari za Reli

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

maoni