Mfereji wa Istanbul wa Canal kutoka kwa Imamoglu: 'Rudi kutoka kwa hii Mbaya'

kituo cha imamoglundan istanbul piga simu baridi hii mbaya
kituo cha imamoglundan istanbul piga simu baridi hii mbaya

Rais wa İBB Ekrem İmamoğlu aliongea kwenye Jopo la "Kanal Istanbul" iliyoandaliwa na İYİ Party na Mwenyekiti Meral Akşener pia alihudhuria kama msikilizaji. Akisisitiza kwamba alipiga simu wazi, İmamoğlu alisema, "Kuanzia hapa, ninatoa wito kwa kila mtu, viongozi wote wa Ankara, kwa niaba ya watu wote wa Istanbulites, kwa dhamiri zao: Njooni, jaribu sayansi. Njoo fikiria tena. Angalia nyuma kutokana na kosa hili. Taifa hili haipaswi kukurudisha kutoka kwa kosa hili. Sikiza sauti ya dhamiri yako. Sikiza kilio cha watu hawa. Wala usijaribu mji huu wa kipekee, usaliti usiobadilika. Kwa sababu mji huu umekabidhiwa sisi sote ili mji huu, ambao tumepewa sisi kutoka zamani, uweze kukabidhiwa kwa siku zijazo kwa njia ile ile ya afya. Natumai tutatoa hii na hatutakupa fursa ya kufanya mabaya haya kwa mji huu. "


Rais wa Manispaa ya Istanbul Metropolitan (IMM) Ekrem Imamoglu alihudhuria jopo lililoitwa "Canal Istanbul Mradi na Ukweli nyuma ya" lililoandaliwa na Chama cha IYI katika Kituo cha Mkutano cha Halic. Mwenyeji wa jopo, Mwenyekiti wa Chama cha IYİ Meral Akşener na Mwenyekiti wa Jumuiya ya Chama cha Istanbul Mkoa wa Bughra Kavuncu waliingia ukumbini na İmamoğlu na mkewe Dilek İmamoğlu. Kavuncu alifanya hotuba ya kwanza mbele ya jopo. Halafu, sehemu ya paneli iliyobadilishwa na Ahat Andican, Msaidizi wa IYI Istanbul, ilianzishwa. Profesa wa Uhandisi wa Mazingira katika Chuo Kikuu cha Hacettepe. Dr. Cemal Saydam na balozi mstaafu Faruk Loğoğlu walifanya hotuba.

"KUUMBUKA KWA WANANCHI HAKUNA KUFAHAMU PIA NINAONA TRAUMA"

Akiongea baada ya wanahabari, İmamoğlu alisema kwa kifupi:
"Wakati unapoona msiba huo ambao utatokea na kuzorota kwa uhusiano kati ya Bahari Nyeusi, Marmara na Aegean, usingizi wa mwanadamu unazidi. Hizi ndizo ukweli. Nataka kuiangalia kutoka kwa mtazamo tofauti. Hasa, tunataka suala hili lijadiliwe sana. Kwa sababu mnamo 2011, wiki moja kabla ya uchaguzi, filamu ya uhuishaji tawala ambayo ilileta mada hii kwenye ajenda, chama tawala cha kipindi hicho, kimeibua suala hilo tangu siku hiyo. Hajafunguka, hajawahi kutajwa. Bila kusema, hakubishana na watu wanaojua habari yoyote kuhusu kituo hicho. Haikuunda mazingira ya kubadilishana habari pia. Kuzungumza, kujadili na kuelewa leo ni faida muhimu kwetu. Katika utafiti wetu wa hivi karibuni, tumepata kutoka kwa data ambayo jamii ina ujuzi mkubwa juu ya mada hii. Hii inaonyesha kuwa nchi ina maswala mazito sana leo. Umasikini, ukosefu wa ajira, na shida za kiuchumi mwanzoni… Baada ya yote haya, baada ya waziri aliyetoka akisema "Tunatengeneza zabuni ya Mfereji wa Istanbul", pia tulishirikiana na watu wa Istanbulites. 'Subiri, wacha tuone. Nini kinaendelea Je! Unafanya nini? Je! Unafanya nini? Baada ya kuuliza kwanini unafanya maswali yako, walianza kuchambua Istanbul na kuwa msingi wa uhamishaji wa vyanzo vya habari vyenye afya kwetu na kwa umma. "

"HAKUNA AONYESI KUMBUKA KWA YENYE MSAADA WA habari"

"Katika mchakato huu, tumepata kutoka kwa tafiti ambazo kwa muda mrefu kama raia anajua faida, wanaona faida na athari zao, hawakubali mradi huu. Kwa kweli, tunaona mtazamo: 'Tutafanya, tutaweza!' Hakuna mtazamo mwingine. Ripoti ya EIA imesimamishwa, pingamizi hupewa, taasisi, pingamizi za kibinafsi kwa ripoti ya EIA hazizingatiwi na ripoti ya EIA imepitishwa. Tunasema, hauitaji kutushawishi, Rais wa IMM. Kuamini ulimwengu wa sayansi; kutosha. Raia wa Istanbul tayari ameshawishika wakati huo. Lakini akili na sayansi zimeonyesha mtazamo wazi kabisa kwa maana hii. Kanal Istanbul ilizinduliwa mnamo 2011. Uchaguzi wa 2015 ulikuja, wakasema, 'Tusiingie kwenye mada hiyo sasa.' Uchaguzi wa mitaa wa 2019 ulikuja. Kumbuka, Hakuna sentensi ya granular. Chaguo muhimu kama hilo ni juu ya Istanbul. Walimaliza uchaguzi bila sentensi moja juu ya mradi huo, ambao wanajali sana Istanbul na wanaamini kwamba watafanikiwa zaidi ulimwenguni. Baada ya mchakato huu wa kimya, waliibuka kama "Tuligonga picha."

"Mradi wa BUKALEMUN"

"Ninaiita mradi huu 'Chameleon mradi'. Mradi huu unaenda kwa kila rangi. Mnamo mwaka wa 2011, Mheshimiwa Rais, akielezea ufafanuzi wa mradi huu, anasema kwa umma: 'Mradi huu ni mradi wa pande nyingi. Pia ni mradi wa nishati, usafirishaji, kazi za umma, elimu, ajira, urbanism, familia, nyumba, mradi wa mazingira. Ni mradi wa kulinda Istanbul, kilimo, kijani, wanyama na mimea. ' Kila kitu kiko katika mradi huo. Nimesoma taarifa hii angalau mara 10. Inafanana wapi leo? Sikuweza kupata. Kisha nikasema, "Katika sinema hiyo rahisi ya michoro, nadhani walimweleza Rais mwingine wa mradi wakati huo." Mradi huu sio mradi huo. Haifai ufafanuzi huu. Chochote unayo ndani yake. Ni mzuri kwa kila kitu! Ninauasi pia. Siwezi kukubali kama Rais wa IMM. Mimi ni waasi. Ninaona pia uasi wangu unasikika na mamilioni ya raia wenzangu. Ninaona uasi wao pia. "

"TUTAONESHA HABARI HII"

"Nadhani hatupaswi kuzuia mchakato huu kwa kuweka mbele mchakato huu na mipango mbali mbali kulingana na sheria, kwa akili inayofaa, na wazo linalofaa, na akili. Kwa kweli tutakuwa na semina, kwa kweli tutazungumzia suala hili, tutapinga ripoti ya EIA. Hivi sasa, mipango elfu 100 inasubiriwa. Kile unachokiita mpango wa 1 / 100.000 ni sheria za mara kwa mara za mji. Kazi hii haijafanywa nyuma ya milango iliyofungwa. Haifanyike na ofisi ya mradi. Imewekwa wazi kwa umma. Mpango wa elfu 100 sio jambo rahisi. Tutapinga hii. Nilifanya jana. Inabidi. Lazima tutumie haki zetu za kisheria kabisa. Idadi ya watu kuhamisha watu katika vitongoji 6 katika wilaya 19 ni watu 316. Unachafua na kusafirisha watu 316. Shida halisi, apocalypse kuu itavunjika hapa. Jamii huko haijui hii. "

"UNAPOKUWA NA URAHISI, UNAPENDA DUKA LA WANANCHI"

"Inaonekana kwamba gharama ya Kanal Istanbul iliyoonyeshwa na serikali ni lugha bilioni 100. Kwa maneno mengine, mzigo wa ziada, kodi ya ziada kwa raia juu ya ufafanuzi wao, ni lira bilioni 100. Kwa hivyo kwa wakati huu, wakati karibu kila vijana watatu hawana kazi, wakati watu wetu wanavunja kazi, kuna mambo mengine ambayo tunahitaji kutatua, unaweka mzigo kama wa mgongo wa watu. Yeye hufanya tisa Marmaray. Wakati unaweza kuondoa shida ya tetemeko la ardhi ya Istanbul yote, unaona mzigo kama huo juu ya Istanbul. Kwa nini? Utamzika Istanbul tena kwenye simiti. Mwisho wa mchakato huu, utakuwa na makosa sana kwa suala la gharama. Halafu nadhani unajua. Hatutafanya hivyo, wacha niseme hivyo. "

"NANI ANAFANIKIWA?"

"Tunasema kwa wale wanaotaka kutulazimisha kufanya hivi; "Kwanini tunalazimika?" Nani analazimika? Sisi sio. Kidogo kidogo hulazimishwa. Nani analazimika? Ndio, wale wanaonunua ardhi hiyo ya milioni 30 ya mraba ni lazima. Walifunga maisha yao hapo. Kwa wazi, wale ambao wataunda kituo hiki na majengo yanayowazunguka pia wanaweza kulazimishwa. Naweza kuelewa hivyo pia. Lakini hatulazimiki kamwe kwa Kanal Istanbul. Watu wa Istanbul hawana nia kama hiyo. Raia haikubali. Kwa wale ambao hula kwa amri ya taka, tumefunga milango ya usimamizi wa Istanbul. Hakuna mtu anayechukua fursa ya agizo la taka tena katika IMM. Nilikuwa na shaka kuwa mchakato huu ulikuwa unasababisha. Bwana Meral Akşener, nilianza kufikiria wakati nikasema 'wewe ndiye mtuhumiwa'. Ndio, nadhani uchaguzi wa 2019 ulikuwa kidogo wa kigugumizi. Ilisababisha mchakato kwa maana hii. Tunajitahidi matumizi ya maadili ya rasilimali za umma huko IMM. Kamwe haturuhusu ubia. Nadhani watu ambao hutumika kwa agizo la taka ni wajibu kwa Kanal Istanbul. Sisi sio lazima. Watu wa Istanbul sio lazima. "

"TUNA VYAKULA vingi vya Kusoma KUTOKA DUNIA"

"Tuna mengi ya changamoto kwa ulimwengu. Spika zetu za thamani zilizungumza juu ya mafanikio. Sidhani kama changamoto ya ulimwengu ina sauti kubwa. Haijalishi unapiga kelele hapa, hawatakusikia kutoka Japan, Korea, Australia au Ulaya au hata Bulgaria jirani, Georgia. Lakini ustadi wa kiteknolojia, mafanikio, machapisho ya wasomi waliofaulu, utafiti wa kisayansi ambao utafunua unaweza kufanya sauti yako isikike na ulimwengu. Tunaelewa sauti hiyo. Tunaposema mafanikio ya kimataifa, hatuiita kwa kupiga kelele, lakini tunafafanua mafanikio katika akili zetu. Kwa bahati mbaya, kama hotuba katika nchi, Waziri wa Teknolojia anatoka na kuongea 'Kanal İstanbul in Kanal İstanbul'. Katika mkutano ambapo teknolojia inapaswa kujadiliwa. Katika mkutano ambapo miji smart inapaswa kuzungumziwa. Nilielezea hapo, pia nitaelezea hapa. Hizi zinahitaji kujulikana. Ni maeneo ambayo hatuwezi kufanya kufanikiwa. Tofauti kati ya nakisi ya sasa na usafirishaji wa nchi yetu kuhusu bidhaa za teknolojia ya juu katika miaka 5 ni dola bilioni 2019 ukiondoa 107. "

"Tunathamini BONI ZAIDI KUFANYA"

"Tunasema Hani? sisi ni nchi inayotegemea mafuta. Hapana, sisi ni nchi iliyoingia zaidi kwa teknolojia. Watu wanazalisha, tunatumia. Kwa sababu hii, Waziri wa Teknolojia, bwana, alikumbuka sana milima ya takataka, miaka ishirini na tano iliyopita, mji huu uliokolewa, na chaneli ilikuwa kwake. Tunapongeza kila kitu kizuri. Bwana Rais pia aliitumikia mji huu. Meya wa jiji kuu na la pili pia aliwahi. Mwenyezi Mungu afurahie wote. Lakini wanachofanya vizuri. Ikiwa Istanbul itatoa changamoto kwa ulimwengu, vijana wanaweza kufanikiwa na kutoa changamoto wataonyesha nini juu ya uzalishaji, vijana juu ya teknolojia, uzalishaji wa kizazi kijacho. Kwa kweli, Istanbul ataondoa mjadala wa kituo hiki kwa kushirikiana. "

"Hatutakubali KUFUNGUA BIASHARA HILI"

"Hili kamwe sio suala la kisiasa, lakini suala muhimu. Tunaangalia hii kwa mtazamo huu na tunatoa uamuzi huu na mapambano yetu ya kisheria. Ninaona azimio la kupigana dhidi ya ardhi ya kisheria na unyeti wote wa jamii na kwa hisia zake zote. Tuko tayari kutoa mchango wowote wa kiufundi kwa hii huko Istanbul. Lakini kupitia wanasheria lakini kupitia watu wa ufundi ... Natumai tutaleta mji huu kwa ukweli huu. Bado, ninatoa wito wazi na wazi. Kuanzia hapa, ninatoa rufaa kwa kila mtu, kwa mamlaka yote ya Ankara, kwa dhamiri zao kwa niaba ya wote wa Istanbulites: Njoo ukumbuke, jaribu sayansi. Njoo fikiria tena. Angalia nyuma kutokana na kosa hili. Taifa hili haipaswi kukurudisha kutoka kwa kosa hili. Sikiza sauti ya dhamiri yako. Sikiza kilio cha watu hawa. Wala usijaribu mji huu wa kipekee, usaliti usiobadilika. Kwa sababu mji huu umekabidhiwa sisi sote ili mji huu, ambao tumepewa sisi kutoka zamani, uweze kukabidhiwa siku zijazo kwa njia ile ile ya afya. Natumai tutatoa hii na hatutakupa fursa ya kufanya mabaya haya kwa mji huu. "


Habari za Reli

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

maoni